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MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI ILIYOIDHINISHWA
KWA MWAKA WA FEDHA 2018/2019

1.0 UTANGULIZI

Katika kikao cha Baraza Maalum la Madiwani kililofanyika mwezi Januari 2018 kilijadiri na
kupitisha makadirio ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri kiasi cha Tsh. 46,850,784,600/=.
Hata hivyo baada ya Wizara ya Fedha na Mipango kutoa ukomo wa bajeti (ceiling) na
hatimaye kupitia ngazi za uchambuzi (Mkoa na Wizara-OR TAMISEMI), bajeti ya
Halmashauri imepungua kwa kiasi cha Tsh. 6,479,658,600/= na sasa bajeti iliyoidhinishwa ni
Tsh. 40,371,126,000/=. Sababu kuu zilizoathiri bajeti hii ni pamoja na kupungua kwa
mishahara; kutoka Tsh. 35,304,301,500/= hadi Tsh. 29,653,872,000/= na kutotolewa kabisa
kwa ukomo wa bajeti kwa vyanzo vya ruzuku ya miradi ya maendeleo (LGDG), miradi ya
maji-fedha za ndani (NWSSP), mapambano dhidi ya UKIMWI (NMSF) na programu ya
maendeleo ya elimu ya sekondari (SEDP II). Hivyo miradi iliyokuwa itekelezwe kwa fedha
kutoka vyanzo tajwa imeondolewa kwenye Mpango hadi Serikali Kuu itakapotoa maelekezo

mengine.

Baada ya marekebisho hayo, katika mwaka wa fedha 2018/2019, Halmashauri inakisia
kukusanya jumla ya kiasi cha Tsh. 40,371,126,000 kati ya fedha hizi mapato ya ndani ni Tsh.
2,895,221,000; ruzuku ya matumizi mengineyo (OC) ni Tsh. 1,142,900,000; ruzuku ya
mishahara ni Tsh. 29,653,872,000 na ruzuku ya miradi ya maendeleo ni Tshs. 6,679,133,000.
Jedwali namba 1 hapa chini limeainisha makisio ya mapato ya Halmashauri toka Serikali

Kuu, Wahisani na Mapato ya Ndani.

Jedwali Na. 1: Umbo la Bajeti 2018/2019

MAPATO RUZUKU | RUZUKU YA MAENDELEO
S/N KIFUNGU SERIKALI JUMLA
YA NDANI KUU Serikali Kuu Wahisani
1 | Matumizi 2,100,892,000 1,142,900,000 0 0| 3,243,792,000
mengineyo (OC)
2 | Mishahara (PE) 12,084,000 |  29,653,872,000 0 0| 29,665,956,000
5 | Miradiya 782,245,000 0| 2,803,519,000 | 3,875,614,000 | 7,461,378,000
Maendeleo
JUMLA KUU 2,895,221,000 |  30,796,772,000 | 2,803,519,000 | 3,875,614,000 | 40,371,126,000




2.0 MAPATO YA NDANI

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri inatarajia kukusanya Tsh. 2,895,221,000;
kati ya fedha hizi mapato halisi ya ndani (Own Source - Proper) ni Tsh. 1,955,612,000 na
michango ya Jamii (CHF, NHIF, Uchangiaji-papo kwa papo na Uendeshaji wa Bodi ya Soko
Kibaigwa) ni Tsh. 939,609,000/=. Aidha kati ya fedha za mapato halisi ya ndani, kiasi cha Tsh.
782,245,000 sawa na 40% zitatumika kugharamia miradi ya maendeleo, kiasi cha Tsh.
12,084,000 ni kwa ajili ya mishahara na kiasi cha Tsh. 1,161,283,000 zitatumika kugharamia

shughuli za uendeshaji wa Halmashauri.

Halmashauri imezingatia Sheria ya Bajeti Na. 11 ya mwaka 2015 na kanuni zake pamoja na
Mwongozo/Maelekezo ya uandaaji wa Mpango na Bajeti ya mwaka 2018/2019. Aidha
makisio haya yametokana na ukomo wa bajeti yaani “ceiling” uliotolewa na Wizara ya Fedha
na Mipango. Mchanganuo wa miradi mbalimbali ya maendeleo na vyanzo vyake vya fedha

vimeambatishwa kuanzia jedwali B1 hadi B7 hapa chini.

(Dkt. Omary A. Nkullo)
KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI
KONGWA.



KIAMBATISHO B: MICHANGANUO YA MIRADI YA MAENDELEO 2018/2019

B1. MUHTASARI WA VYANZO VYA FEDHA KWA MIRADI YA MAENDELEO 2018/2019

KIASI
Na JINA LA MRADI/FUNGU
NDANI NJE
1 | Elimu Bila Malipo (Free Education Programme) 1,361,867,000 0
2 | Mpango wa Kuboresha Elimu ya Msingi (EQUIP - Tz) 0 493,955,000
3 | Miradi ya Maji (NWSSP) 0 376,525,000
4 | Usafi wa Mazingira (National Sanitation Programme) 0 13,500,000
5 | Wadau wa Afya (EGPAF) 0 221,000,000
6 | Wadau wa Afya (HPSS) 0 51,732,000
7 | Mfuko wa Dawa na Vifaa tiba (MSD) 0 594,689,000
8 | Mfuko wa Pamoja wa Afya (HSBF) 0 655,323,000
9 | Mfuko wa UKIMWI, Kifua Kikuu na Ukoma (Global Fund) 0 17,971,000
10 | Mradi wa Lishe-Maishani (CUAMM Trustees Fund Project) 0 57,201,000
11 | Mfuko wa Jimbo (CDCF) 64,719,000 0
12 | Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF III) 0 1,988,407,000
13 | Mchango wa Halmashauri (OWN SOURCE - DEV) 782,245,000 0
Jumla Ndogo 2,208,831,000 | 4,470,303,000
JUMLA KUU - MIRADI YA MAENDELEO 6,679,134,000




B2. RUZUKU YA ELIMU BILA MALIPO (FREE EDUCATION PROGRAMME)

LENGO LA VYANZO VYA FEDHA
MIRADI MRADI SHUGHULI ZITAKAZOTEKELEZWA H/SHAURI | SERIKALI | WAHISANI JUMLA
1.0 ELIMU Kuwezesha gharama za uendeshaji wa shule 26 za
SEKONDARI sekondari kupitia ruzuku (Capitation Grants) ifikapo - 102,412,500 - 102,412,500
Juni 2019.
Kuwezesha kutoa huduma ya chakula kwa wanafunzi
wa sekondari kidato cha tano na sita ifikapo Juni 2019. ) 137,700,000 ) 137,700,000
Kugharamia uendeshaji wa shule za sekondari kupitia
fidia ya ada kwa wanafunzi wa kidato I-IV ifikapo Juni - 158,760,000 - 158,760,000
2019.
Kuboresha Kuwezesha ufuatiliaji wa shughuli za elimu ya
.. sekondari kwa Wakuu wa shule 26 kupitia stahiki za - 78,000,000 - 78,000,000
mazingira ya o )
Kuiifunzia na madaraka ifikapo Juni 2019.
]
kufundishia Jumla Ndogo - Elimu Sekondari - 476,872,500 - 476,872,500
2.0 ELIMU MSINGI | kwa walimuna | Kuwezesha gharama za uendeshaji wa shule za msingi
wanafunzi 105 kupitia ruzuku (Capitation Grants) ifikapo Juni - 478,974,000 - 478,974,000
2019.
Kugharamia huduma ya chakula kwenye S/M zenye
mahitaji maalum (Vitengo) vya Mkoka, Kongwa na - 88,020,000 - 88,020,000
Mlali ifikapo Juni 2019.
Kuwezesha malipo ya stahiki za madaraka kwa
Walimu Wakuu 105 wa shule za msingi na Waratibu - 318,000,000 - 318,000,000
Elimu Kata 22 ifikapo Juni 2019.
Jumla Ndogo - Elimu Msingi - 884,994,000 - 884,994,000
JUMLA KUU - ELIMU BILA MALIPO - | 1,361,867,500 0 1,361,86,500




B3. USAMBAZAJI MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (NWSSP)

LENGO LA VYANZO VYFEDHA
SEKTA/MIRADI MRADI SHUGHULI ZITAKAZOTEKELEZWA H/SHAURI | SERIKALI | WAHISANI JUMLA
MAJI Kuboresha
upatikanaji na Kugh ia ukarabati . . .. S eeees
.. gharamia ukarabati wa miradi 3 ya maji katika vijiji vya )
utoajt .IFudL%ma Tubugwe Kibaoni, ljaka na Suguta ifikapo Juni 2019. 0 376525000 376,525,000
ya maji katika
jamii kwa
kujenga na
ku.s1mam1a. Kuw.eze.shz? 'kampum' ya Kitaifa ya Afya na Usafi wa ) 0 13,500,000 13,500,000
miundombinu Mazingira ifikapo Juni 2019.
ya maji.
JUMLA KUU - MAJI - 0| 390,025,000 390,025,000
B4. MFUKO WA MAENDELEO YA JAMII (TASAF I1I)
VYANZO VYA FEDHA
SEKTA/MIRADI | LENGO LA MRADI SHUGI;IIJJI,I.IE?EIIE(Z)&?NGWA JUMLA
H/SHAURI SERIKALI | WAHISANI | W/NCHI
M/JAMII Kuwajengea uwezo Kusaidia kaya 7,912 zilizo katika
Wananchi kujiletea mazingira magumu kujikwamua katika
maendeleo na umasikini ifikapo Juni 2019. - | 1,988,407,000 - | 1,988,407,000
kupambana na
umasikini.
JUMLA KUU - TASAF III - | 1,988,407,000 1,988,407,000
B5. MRADI MAALUMU WA ELIMU - EQUIP TANZANIA
VYANZO VYA FEDHA
SEKTA/MIRADI | LENGO LA MRADI SHUGII{(%I,I.IE%(%EE(Z)VI:’%NGWA JUMLA
H/SHAURI SERIKALI | WAHISANI | W/NCHI
ELIMU MSINGI | Kuwajengea uwezo Kuwezesha kuwajengea uwezo walimu na
watumishi wa Idara Kamati za Shule ifikapo Juni 2019. - 493,955,000 - 493,955,000
ya Elimu Msingi
JUMLA KUU - EQUIP (T) - 493,955,000 - 493,955,000




B6. MIRADI YA MFUKO WA JIMBO (CDCF)

VYANZO VYA FEDHA
SHUGHULI ZILIZOPANGWA UMLA
SEKTA/MIRADI LENGO LA MRADI KUTEKELEZWA H/SHAURI SERIKALI | WAHISANI | W/NCHI J
1. MIPANGO Kuwezesha utekelezaji Kusaidia utekelezaji wa miradi ya
wa shughuli za maendeleo iliyoanzishwa kwa jitihada - 64,719,000 - - 64,719,000
Maendeleo Vijijini za jamii ifikapo Juni 2019.
JUMLA KUU MFUKO WA JIMBO - 64,719,000 - - 64,719,000
B7. MIRADI INAYOGHARAMIWA NA VYANZO VYA HALMASHURI (OWN SOURCE)
- LENGO LA SHUGHULI ZILIZOPANGWA VYANZO VYA FEDHA
SEKT IRADI MRADI KUTEKELEZWA JUMLA
H/SHAURI | SERIKALI | WAHISANI | W/NCHI
1. UTAWALA Kukamilisha ujenzi wa majengo ya ofisi za Kata
Kubf)re§ha ya Mkoka, Sejeli na Chitego ifikapo Juni 2019. 26,000,000 0 0 0 26,000,000
mazingira ya Kuwezesha ununuzi wa gari 1 kwa ajili ya Idara
twslj\; I}:::ljcl;rina va Utawala ifikapo 2019. 150,000,000 0 0 0 150,000,000
’ Jumla Ndogo - Utawala 176,000,000 0 0 0 176,000,000
2. FEDHA Kuwezesha ununuzi wa mashine 40 za
kieletroniki za kukusanyia mapato ya ndani 30,000,000 0 0 0 30,000,000
Kuboresh ifikapo Juni 2019.
uboresha PR TI . : :
Kugharamia ulipaji wa madeni mbalimbali ya
ukusanyaji wa Haigmashauri iﬁllja}])o Juni 2019 ' 130,000,000 0 0 0| 130,000,000
mapato na.uhpa]l Kuwezesha kufanya utafiti wa vyanzo vipya
wa madeni ya vya mapato ya Halmashauri na usimamizi &
H/W. ufuatiliaji wa shughuli za Baraza la Biashara 13,075,000 0 0 0 13,075,000
ifikapo Juni 2019.
Jumla Ndogo - Fedha 173,075,000 0 0 0 173,075,000
3. MIPANGO Kuwezesha uandaaji wa Mpango na Bajeti ya
Kuandaa o Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2019/2020 8,023,740 0 0 0 8,023,740
Mpangoé&Bajeti ya ifikapo Juni 2019.
H/ W na- Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya miradi ya
ustmamizi wa maendeleo ifikapo Juni 2019. 4,960,060 0 0 0 4,960,060
miradi ya mae Jumla Ndogo - Mipango 12,983,800 0 0 0| 12,983,800




VYANZO VYA FEDHA

LENGO LA SHUGHULI ZILIZOPANGWA
SEKTA/MIRADI MRADI KUTEKELEZWA JUMLA
H/SHAURI SERIKALI | WAHISANI | W/NCHI
4. MAJI Kuboresha Kuwezesha ulinzi wa vyanzo vya maji na
Upatikanaji wa kuongeza mtandao wa kusambaza maji katika 14,000,000 0 0 0 14,000,000
maji safi na salama | Mji wa Kongwa (KOUWSSA) ifikapo Juni 2019.
na Usafi wa Jumla Ndogo - Maji 14,000,000 0 0 0| 14,000,000
mazingira.
5. ARDHI Kuwezesha kufanya‘tathlr'mm ya majengo ya 18,938,000 0 0 0 18,938,000
kudumu (mass valuation) wilayani ifikapo 2019.
Kugharamia shughuli za wupimaji viwanja
Kuendeleza katika Kata za Kibaigwa, Kongwa na Sejeli 10,000,000 0 0 0 10,000,000
makazi b9ra kwa ifikapo Juni 2019
wananchi na : y -
. Kuwezesha uanzishwaji wa barabara za mitaa
IIiIutlambEa m.ah Za 1 (road formation) katika eneo la viwanja 1,193 18.000.000 0 0 0 18.000.000
aimashaurt vilivyopimwa katika kijiji cha Mbande ifikapo T Y
Juni 2019.
Jumla Ndogo - Ardhi 46,938,000 0 0 0 46,938,000
6. UJENZI Kugharamia ununuzi wa samani kwa ajili ya
Kuboresha ukumbi wa Halmashauri & ofisi zenye uhaba | 11,290,000 0 0 0| 11,290,000
Elafzmg}ri ya ifikapo Juni 2019.
ulanyla kazl. Jumla Ndogo - Ujenzi 11,290,000 0 0 0 11,290,000
7. KILIMO Uzalishaji wa mbegu bora (zilizothibitishwa)
kwa wakulima 100 wa mazao yanayostahimili
mvua chache hasa Mtama na Mihogo katika
vijiji 11 vya Zoissa, Chitego, Makawa, Mkoka, 16,000,000 0 0 0 16,000,000
K Songambele, Banyibanyi, Hogoro, Lenjuluy,
uoggezﬂa Nghumbi, Mlali na Tubugwe Juu ifikapo 2019.
uzalishaji wa Kusaidia kukamilisha ujenzi wa miundombinu
mbegu bora za o ) 25,500,000 0 0 0 25,500,000
. ya soko la mazao Mkoka ifikapo Juni 2019.
mazao biashara na Kuwezesha ukarabati wa miundombinu ya
Kuwajengea o s . y 20,000,000 0 0 0 20,000,000
. soko la mazao Kibaigwa ifikapo Juni 2019.
uwezo wakulima. ~
Kuwezesha uendelezaji wa zao la korosho kwa 6.000.000 0 0 0 6.000.000
kuwapatia wakulima miche ifikapo Juni 2019. T T
Kuwezesha uzalishaji na upatikanaji wa mbegu
bora (QDS) za mazao ya alizeti na mahindi 5,000,000 0 0 0 5,000,000

ifikapo Juni 2019.




VYANZO VYA FEDHA

LENGO LA SHUGHULI ZILIZOPANGWA
S MRADI KUTEKELEZWA JOI 1L
H/SHAURI SERIKALI | WAHISANI | W/NCHI
Kugharamia wakulima 20 na wataalamu 8
kushiriki maonesho ya Nanenane ifikapo Juni 18,685,000 0 0 0 18,685,000
2019.
Kuwezesha wakulima 100 kupata mbegu bora
za viazi vitamu kwa ekari 1 kila mmoja ifikapo 5,000,000 0 0 0 5,000,000
Juni 2019.
Kuwezesha udhibiti wa wadudu waharibifu wa
mazao na ndege aina ya Kweleakwelea ifikapo 4,000,000 0 0 0 4,000,000
Juni 2019.
Jumla Ndogo - Kilimo 100,185,000 0 0 0 100,185,000
8. MIFUGO Kuwezesha ujenzi wa mapakilio 2 katika vijiji
vya Majawanga (1) na Pingalame (1) ifikapo 14,000,000 0 0 0 14,000,000
Juni 2019.
Kuboresha Kugharamia ujenzi wa miundombinu ya
upatiakanaji wa mnada wa Kijiji cha Mbande ifikapo Juni 2019. 10,000,000 0 0 0 10,000,000
huduma za Kuwezesha ujenzi wa vyoo 2 katika minada ya
mifugo Chitego (1) na Mbande (1) ifikapo Juni 2019. 16,000,000 0 0 0 16,000,000
Kugharamia wafugaji na wataalamu kushiriki
maonesho ya Nanenane ifikapo Juni 2019 12,211,800 0 0 0 12,211,800
Jumla Ndogo - Mifugo 52,211,800 0 0 0 52,211,800
9. MAENDELEO Kuwezesha shughuli za uzalishaji mali (IGA)
YA JAMII ) ) kwa vikundi vya Wanawake, Vijana na 192,761,200 0 0 0 192,761,200
Kuinua k1pat9 Walemavu ifikapo 2019.
k‘f\_'a makundi ya Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa vikundi
Vijana, Wanawake | (o, Wanawake, Vijana na Walemavu ifikapo 2,800,000 0 0 0 2,800,000
na Walemavu Jani 2019.
Jumla Ndogo - Maendeleo ya Jamii 195,561,200 0 195,561,200
JUMLA KUU - MAPATO YA NDANI (MIRADI YA MAENDELEO) 782,245,000 0 0 0 782,245,000




