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                YAH: MAAGIZO YA KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA                       
                                SEKONDARI BANYIBANYI WILAYA YA KONGWA MWAKA 2021
1.0 Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Banyibanyi ipo umbali w kilometa 35 kutoka makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya Kongwa. Muhula wa masomoutanza tarehe 11/1/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/1/2021 na mwisho wa kuripoti shuleni ni 21/1/2021
2.0   MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA NI
        2.1   SARE YA SHULE
        2.1.1 SARE YA WASICHANA
a. mashati mawili rangi nyeupe
b. sketi rangi ya kijivu, sketi iwe na marinda manne na  ndefu inayovuka magoti
c. soksi jozi mbili nyeupe
d. viatu vyeusi vya ngozi na vyenye kamba (gidamu)
e. sweta ya rangi ya kijivu yenye kola ya V
f. daftari kubwa 10 (counter books), rula moja cm 30, kalamu za wino na za risasi
g. mkebe wa hesabu (mathematical set) moja
h. picha ndogo (passport size) rangi ya bluu. (hizi zitapigwa hapa shuleni)
i. vifaa vya michezo: raba, track suit, T-shirt n.k




2.1.2 SARE YA WAVULANA
a. mashati mawili ya rangi nyeupe
b. suruali mbili za rangi ya kijivu
-iwe na marinda matatu kila upande
-iwe ndefu na pana, cm 16 na iwe na mkunjo wa chini (turn up)
         c.   soksi nyeusi jozi mbili
         d.   viatu vyeusi vya ngozi na vyenye kamba (gidamu)
         e.    sweta ya rangi ya kijivu na yenye kola ya V
         f.    daftari kubwa 10 (counter books), rula moja cm 30, kalamu za wino na za risasi 
         g.    mkebe wa hesabu (mathematical set) moja
         h.    picha ndogo (passport size) rangi ya bluu (hizi zitapigwa hapa shuleni)
          i.   vifaa vya michezo: raba, track suit, T-shirt nk
     3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
           Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sharia Na 10 ya mwaka 1975. Aidha, inazingatia miongozo inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini, na Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni
a) heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla. Ni jambo la lazima
b) mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule. Ni lazima
c) kushiriki kwa makin kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
e)  kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nanje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
i) Kutunza mali ya umm
    3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE 
a) Wizi
b) Uasherati
c) Ubakaji
d) Ulevi na maumizi ya madawa ya kulevya kama vile; bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi malin ya umma 
g) Kudharau bendera ya taifa
h) Kupata mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalalm wa shule au watu
k) Kukataa adhabu kwa makusudi
l) Kuwa na simu ya mkononi



4.0 MAMBO MENGINE YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

a) Medical examination form, ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu maelezo ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshirikikaika migomo na makosa ya jinai
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU 












































HABARI KAMILI ZA MWANAFUNZI (ZIJAZWE NA MWANAFUNZI)
JINA KAMILI………………………………………………………………………………
TAREHE KAMILI YA KUZALIWA……………………………………………….
MKOA ALIPOZALIWA……………………………………………….
[bookmark: _GoBack]WILAYA ALIPOZALIWA……………………………………………………
Mimi …………………………………………………………………………nimesoma maagizo yote ya kujiunga na shule hii, na naahidi kuwa nitatimiza masharti yote yaliyobainishwa. na kwamba nitakuwa mstari wa mbele kutunza, na kuhifadh imazingira ya shule kwa mujibu wa sheria za shule. kutia juhudi katika kujielimisha, kuhakikisha kwmba wastani wangu kitaaluma ni mzuri.sitashiriki katika mgomo wa aina yoyote hapa shuleni. Hatua kali zichukuliwe dhidi yangu nitakapovunja sheria za shule
………………………                                                                                                                              …………………………..
Saini ya mwanafunzi                                                                                                                                                          tarehe

KIAPO CHA MZAZI
         HABARI ZA MZAZI/MLEZI (ZIJAZWE NA MZAZI/MLEZI)                  PICHA   YA MZAZI       
               
   

 JINA KAMILI  ………………………………………………………………………………….
NI MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI……………………………………………………..
KAZI YANGU NI…………………………………………………………………………
DINI YANGU NI…………………………………………………………….
ANUANI YANGU……………………………………………………        
Nimesoma maagizo na kuyaelewa vizuri. Naelewa kuwa elimu ni haki ya motto. Naahidi kutimiza wajibu wangu kwa mtoto. Nitashirikiana na walimu na jamii kwa ujumla kuhakikisha mtotot wangu anakuwa na maadili mema na anapenda kusoma awapo shuleni na nyumbani pia. Hatua zozote zichukuliwe dhidi yake ashindwapo kutii sheria za shule. 
………………………………………                                                                                                                         ….……………………………………..
SAINI YA MZAZI/MLEZI                                                                                                                                               TAREHE
NAMBA YA SIMU……………………………………………..

MTENDAJI KATA
SAINI & MUHURI……………………………
NAMBA YA SIMU………………………………………………..
                                            
KARIBU BANYIBANYI SEKONDARI


                                                                                     …………………….
MKUU WA SHULE
(0766298340/0626613425)
NB: siku ya kuripoti mwanafunzi afke shuleni na mzazi/mlezi wake, ili kuweza kurahisisha usajili
