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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HOGORO WILAYA YA KONGWA MKOA WA DODOMA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga KIDATO CHA KWANZA katika Shule hii mwaka 2021. SHULE YA SEKONDARI HOGORO, ipo katika kata ya HOGORO 
Muhula wakuanza masomo unaanza tarehe 11/1/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/1/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/1/2021 ndani ya siku saba.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE 

i. Wavulana
1. Mashati meupe ya tetron ya mikono mifupi mawili (2)
2. Suruali mbili (2) za rangi ya “kijani kibichi” upana usipungue nchi 14.
3. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga Kamba.
4. Socks ndefu nyeupe
5. Sweta la rangi ya kijani kibichi lenye muundo wa v shingoni

ii. Wasichana
1. Mashati  mawili (2) meupe ya tetroni mikono mifupi 
2. Sketi mbili (2) za rangi ya “kijani kibichi” zenye marinda 16, urefu uvuke magoti.
3. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na Kamba visivyo na kisigino kirefu
4. Socksi ndefu nyeupe jozi mbili
5. Sweta la rangi ya kijani kibichi lenye muundo wa V shingoni.

iii. Mwanafunzi anatakiwa kuja na
1. Nakala ya cheti cha kuzaliwa
2. Cheti cha utambulisho wa daktari kuhusu afya yake

2.2 MWANAFUNZI AJE NA VITU VIFUATAVYO;
A. Maagizo kutoka shuleni.
i. Daftari kubwa (kaunta 12), kalamu na mkebe wa hesabu.
ii. Fagio (chelewa) ambalo halijapunguzwa.

B. Maagizo ya kamati ya wazazi.
Kamati ya wazazi kwa niaba ya wazazi wote wanaagiza vitu vifuatavyo kwa ajili ya lishe na taaluma shuleni 
· Mahindi yajae kwenye ndoo ya lita kumi (yasiyokobolewa)
· Maharage lita mbili (kama makubaliano ya wazazi)
· Pesa taslimu 10000/= kwa ajili ya huduma ya lishe na taaluma shuleni

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 yamwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo yaUfundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais yenye jukumu la Usimamizi wa uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo yamsingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwamaandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
B.  Mahudhurio mazuri  shuleni nakatika kila shughuli ndani na nje ya shule. 
C.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu yakuwepo ndani na n je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
D.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
E. Kuvaa sare ya shule  wakati wote uwopo shuleni
F.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
G.  Kutunza mali za uma
3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU     KUSIMAMISHWA SHULE
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3.  Ubakaji
4.  Ulevi na matumizi ya madawa yakulevya kama  uvutaji bangi ,cocaine, mirungi, kubell n.k.
5.  kupigana au kupiga
6.  kuharibu kwa makusudi mali ya uma
7.  kudharau bendera ya taifa
8.  kuwa mjamzito, kupata mimba au kumpatia mtu mimba
9.  kuoa au kuolewa
10.  kutoa mimba au kushiriki kutoa mimba
11.  kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalamawa shule au  watu
12.  kukataa adhabu kwa makusudi
13.  kuwa na simu ya mkononi.

MENGINEYO
Fomu kuhusu afya ya mwanafunzi (Medical Examination form) ijazwe na Mganga Mkuu wa hospital ya serikali, ikabidhiwe kwa mkuu wa shule mwanafunzi atakaporipoti shuleni.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

           KARIBU SANA HOGORO SEKONDARI.

            ………………………………
               MKUU WA SHULE



