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Kwa Mwanafunzi ______________________________________
YAHUSU: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE HII, MWAKA 2021.
Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule yetu, HONGERA SANA.
Masomo yataanza rasmi tarehe _________. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo. 
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
1. Sare za Shule.
a) Suruali mbili (02) za rangi ya damu ya mzee (kwa wavulana) na Sketi mbili (02) za rangi ya damu ya mzee kwa wasichana (mshono wa linda boksi). Suruali za kubana kwa wavulana hazitakiwi.
b) Mashati meupe mawili (02) ya mikono mifupi kwa wavulana na wasichana.
c) Viatu vyeusi pea mbili (02) vya ngozi, vyenye kamba na visiwe na kisigino kirefu.
d) Soksi nyeupe ndefu pea mbili (02).
e) Sweta moja (01) rangi ya damu ya mzee.
f) Nguo za michezo ( fulana nyeupe au nyekundu kwa wote, bukta kwa wavulana na sketi au suruali inayofaa kwa michezo kwa wasichana)
g) Nywele fupi usawa wa njiti ya kiberiti kwa wanafunzi wote.
2. Vifaa vya darasani na vya nje ya darasa.
a) Madaftari makubwa (counter books) kumi (10), kalamu ya wino wa bluu/nyeusi, mkebe wa vifaa vya hisabati, kamusi (English language dictionary) na rimu moja kwa ajili ya mazoezi yake ya wiki na mwezi darasani.  
b) Mahindi debe moja (01), maharage kopo tano (05), ufagio mmoja (01) wa chelewa, fyekeo moja (01)
c) Fedha taslimu Tsh. Elfu nne (4,000/=) kwa ajili ya malipo ya mpishi na viungo. 
3.  Sheria na kanuni za Shule.
Shule yetu inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha, shule yetu inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye zamana ya elimu nchini. 
Ukiwa kama mwanafunzi, utatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo,
a)  Heshima kwa walimu, wanafunzi wenzake, wafanya kazi wasio walimu na viongozi wa ngazi zote.
b) Mahudhurio mazuri darasani.
c) Kuwa msafi wa mwili.
d) Kutunza na kuthamini mazingira ya shule.
e) Kuvaa sare za shule kwa muda uliopangwa kisheria.
f) Kuzingatia ratiba nzima ya shule.
4. Makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule.
a) Wizi.
b) Uasherati na ushoga.
c) Ubakaji.
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
e) Kupigana au kupiga.
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g) Kudharau bendera ya Taifa. 
h) Kuoa au kuolewa.
i) Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
j) Kutoa mimba.
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
l)  Kukataa adhabu kwa makusudi.
m) Kukosa kufika shuleni kwa siku tano (05) mfululizo bila ya taarifa.
n) Kuwa na simu ya mkononi.
Pamoja na maelekezo haya, naambatanisha fomu ya kupimwa afya (medical examination form) ambayo itatakiwa kujazwa na daktari wa hospitali au kituo cha afya cha Serikali kwa ajili ya kuikamilisha na unatakiwa kuirejesha fomu hii siku utakayoripoti hapa shuleni.
Nakutakia maandalizi mema na karibu SHULE YA SEKONDARI NGHUMBI.
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SOPHIA P. MPONDA.
MKUU WA SHULE
SIMU: +255 (0) 687 975 354 / +255 (0) 747 180 889.
