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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NORINI WILAYA YA KONGWA MKOA WA DODOMA MWAKA 2020.

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga KIDATO CHA KWANZA katika Shule hii mwaka 2020. SHULE YA SEKONDARI NORINI, ipo katika Tarafa ya ZOISSA.  kata ya MATONGORO, kijiji cha NORINI,Ni shule ya kutwa inayopokea wanafunzi  wasichana na wavulana. 
Muhula wakuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2020. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2020 ndani ya siku saba.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE 

i. Wavulana
1. Mashati  meupe  mawili(2) ya tetron ya mikono mifupi. 
2. Suruali mbili (2) za rangi ya “damu ya m zee upana usipungue nchi 14.SURUALI AINA YA MODO  HAZIRUHUSIWI.
3. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga Kamba.
4. Socks ndefu nyeupe jozi moja na nyeusi jozi moja.
5. Sweta la rangi ya kijani kibichi lenye muundo wa V shingoni

ii. Wasichana
1. Mashati  mawili (2) meupe ya tetroni mikono mifupi 
2. Sketi mbili (2) za rangi ya “damu ya mzee” zenye marinda 16 mtindo wa rinda boksi, urefu uvuke magoti,ifike kwenye kifundo cha mguu. SKETI FUPI HAZIRUHUSIWI
3. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na Kamba visivyo na visigino virefu.
4. Socksi ndefu nyeupe jozi moja na nyeusi jozi moja.
5. Sweta la rangi ya kijani kibichi lenye muundo wa V shingoni.

iii. Mwanafunzi anatakiwa kuja na
1. Nakala ya cheti cha kuzaliwa
2. Cheti cha utambulisho wa daktari kuhusu afya yake

2.2 MWANAFUNZI AJE NA VITU VIFUATAVYO;
A. Maagizo kutoka shuleni.
i. Daftari kubwa (kaunta 12), kalamu , penseli na mkebe wa hesabu.
ii. Fagio (chelewa) ambalo halijapunguzwa.

                                              iii.kutokana na kikao cha wazazi wote cha tarehe 03/03/2020,wazazi wote walikubaliana kuwa kila mwanafunzi wa kidato cha kwanza aje na kiti na meza anaporipoti shuleni.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo yaUfundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais yenye jukumu la Usimamizi wa uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwamaandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
B.  Mahudhurio mazuri  shuleni na katika kila shughuli ndani na nje ya shule. 
C.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu yakuwepo ndani na n je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
D.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
E. Kuvaa sare ya shule  wakati wote uwopo shuleni.
F.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
G.  Kutunza mali za umma.
3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU     KUSIMAMISHWA SHULE
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3.  Ubakaji
4.  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama  uvutaji bangi ,cocaine,Ugoro, , mirungi, kubell n.k.
5.  kupigana au kupiga
6.  kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7.  kudharau bendera ya taifa
8.  kuwa mjamzito, kupata mimba au kumpatia mtu mimba
9.  kuoa au kuolewa
10.  kutoa mimba au kushiriki kutoa mimba
11.  kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au  watu
12.  kukataa adhabu kwa makusudi
13.  kuwa na simu ya mkononi.

MENGINEYO
Fomu kuhusu afya ya mwanafunzi (Medical Examination form)  ijazwe na Mganga Mkuu wa hospital ya serikali, ikabidhiwe kwa mkuu wa shule mwanafunzi atakaporipoti shuleni.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

           KARIBU SANA NORINI SEKONDARI.

            ………………………………
MENGI MALOGO LEKUCHELA
               MKUU WA SHULE



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS –TAMISEMI
MKOA WA DODOMA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KONGWA
MAELEZO YA DAKTARI KUHUSU AFYA MWANAFUNZI
(Peleka fomu hii ijazwe kwa Daktari aliyethibitishwa kufanya zoezi hili)
Tafadhali,naomba mwanafunzi husika apimwe kikamilifu na umjazie taarifa zake kama ifuatavyo:
4.0 tatizo alilonalo mwanafunzi:
KIAFYA:
-Ugonjwa alionao wa kudumu:………………………..
-matatizo mengine:…………………………………….
-ugonjwa wa kuambukiza………………………………
-mimba(kama ni msichana)……………………………
KIMWIKI:
-Masikio……………………………………………………
-Macho……………………………………………………..
-Ulemavu(kama upo taja aina)……………………………
-Magonjwa ya akili……………………………………….
-Matatizo mengine………………………………………..

…………………………                                                                             …………………………….........
JINA LA DAKTARI                                                                                 JINA LA HOSPITALLI

……………………………                                                                              ………………………..
SAHIHI YA DAKTARI   NA MHURI                                                                                TAREHE




