OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
FOMU YA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI MWAKA 2021
SIMU: 0622574745/0655899997
SHULE YA SEKONDARI SAGARA
SLP 161 
KONGWA
Tarehe 12 Desemba 2019
Ndugu………………………………………………………………………………………………………
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SAGARA, WILAYA YA KONGWA MWAKA 2020
1. Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Sagara mwaka 2021. Kwa niaba ya walimu, wafanyakazi na wanafunzi wa shule hii nakupongeza na kukukaribisha. HONGERA SANA.
2. Shule ya sekondari sagara ipo umbali wa kilometa 16 mashariki kutoka wilaya ya kongwa. Muhula wa masomo utaanza tarehe 11 januari 2020 na unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11 januari 2020.
MAMBO YA MUHIMU KUZINGATIA
1. SARE YA SHULE
a) Shati mbili nyeupe mikono mifupi na suruali rangi damu ya mzee(kwa wavulana). Model haziruhusiwi
b) Suruali moja nyeusi kwa wavulana itakayovaliwa nje ya saa za masomo
c) Shati mbili nyeupe mikono mifupi na Sketi rangi ya damu ya mzee(sketi fupi haziruhusiwi). Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule
d) Sketi moja ya kijani kwa wasichana iwe ndefu na marinda mapana itakayovaliwa nje ya saa za masomo
e) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba visiwe na kisigino kirefu.
f) Sweta rangi ya damu ya mzee 
g) Soksi jozi mbili(rangi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana)
h) Track suti ya light bluu na raba kwa ajili ya michezo.

2. VIFAA VYA USAFI NA KUJIFUNZIA
Kila mwanafunzi anaporipoti lazima aje na 
a)Madaftari 18 (counter book 9 na daftari ndogo tisa kwa ajili ya mazoezi
b)Kalamu na penseli
c)Mathematical set (mkebe)
d)English-Swahili dictionary (kamusi ya kingereza kwa Kiswahili)

3. KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE
Ili shule iweze kuendesha shughuli zake za kila siku bila matatizo lazima kuwa na utaratibu na kanuni za shule, nazo ni kama ifuatavyo:
i. SARE YA SHULE: 
Kila mwanafunzi atalazimika kuvaa vazi lake rasmi la shule siku zote awapo shuleni, vazi hilo lazima liwe safi na livaliwe kwa njia iliyo sahihi na lazima wakati wote liwe limekamilika.
ii. MALI YA UMMA: 
Vifaa vyote vinavyotumika shuleni ni mali ya umma. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuhakikisha kuwa vifaa vyote vya shule vinatumiwa kwa uangalifu, haviibiwi, kuharibiwa wala kuvisambaza kwenye sehemu ambayo si mahali pake. 
iii. VIRANJA WA SHULE: 
Viongozi/viranja waliochaguliwa na wanafunzi hapa shuleni wanayo madaraka kamili juu ya kila mwanafunzi. Kumdharau au kutomtii ni kuwadharau walimu waliomkabidhi madaraka hayo na hivyo kuidharau Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
iv. MAHUDHURIO: 
Mwanafunzi atalazimika kuwahi na kushiriki katika shughuli zote za shule kikamilifu kama zitakavyoelekezwa na utawala. Utoro wa mara kwa mara utasababisha mwanafunzi kufutwa shule.

4. MAKOSA YASIYO NA MARUDI
Mwanafunzi anayekutwa na makosa yafuatayo  hufutwa shule mara moja.
i. Wizi 
ii. Uasherati na ushoga
iii. Ubakaji 
iv. Ulevi na utumiaji madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi
v. Kupiga au kupigana na mwalimu au mwanafunzi mwenzie ndani na nje ya shule
vi. Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
vii. Kudharau bendera ya Taifa
viii. Kuoa au kuolewa
ix. Kupata mimba au kutoa mimba ndani na nje ya shule
x. Kugoma , kuchochea au kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
xi. Kukataa adhabu kwa makusudi

5.  MAMBO MENGINE MUHIMU
i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hiyo itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporudi shuleni
ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
iii. Fomu ya mzazi kukirikukubaliana na sheria kanuni michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na uongozi wa shule.

6. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/MAAGIZO  HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
KARIBU SANA.

………………………….
SKOLASTIKA ABEL KAPEMBWA.
MKUU WA SHULE.

KIAPO CHA MWANAFUNZI
	Passport size


1.  Mimi ………………………………………………………………….…………………….
Nimesoma na kuzielewa sheria za shule ya sekondari SAGARA. Nakubali kuitumikia nafasi hii niliyopewa ya kidato cha KWANZA 2020 kwa uaminifu mkubwa kadili ya uwezo wangu. Nitazitekeleza na nipo tayari kuwajibishwa kwa mujibu wa sheria hizi nitakapozikiuka.
                  ……………………………	…………………………
Sahihi  ya mwanafunzi                                                                  Tarehe


2. TAMKO LA MZAZI/MLEZI
Mimi………………………………………………… mzazi/mlezi wa mwanafunzi ……. …. …. Ninakubali mtoto wangu ajiunge na shule ya sekondari Sagara. Nipo tayari kumhudumia na kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi bora kwa mwanangu kulingana na matakwa ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
……………………….	……………………
Sahihi ya mzazi/mlezi                                                                    tarehe 



3. AFISA MTENDAJI  WA KATA

Kiapo hiki kimetolewa mbele yangu 	muhuri
Jina ……………………………………………..
Sahihi …………………………………………..	…………………
Tarehe …………………………………………
Namba ya simu………………………………
Elimu Bora  ni Nguzo  ya Taifa.                                                     Page 1 of 1



Elimu Bora  ni Nguzo  ya T

aifa

.

                                                     

Page 

1

 

of 

1

 

 

 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

 

FOMU YA KUJIUNGA N

A MASOMO YA SEKONDARI MWAKA 202

1

 

SIMU: 0

6

2

2

5

7

4

7

4

5

/

0

6

5

5

8

9

9

9

9

7

 

SHULE YA SEKONDARI SAGARA

 

SLP 161 

 

KONGWA

 

Tarehe 

1

2

 

Des

emba 2019

 

Ndugu

……………………………………

…………………………………………………………………

 

YAH: 

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SAGARA, WILAYA YA 

KONGWA 

MWAKA 

2020

 

1.

 

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na 

kidato cha kwanza

 

katika shule ya 

sekondari S

agara mwaka 202

1

. 

Kwa niaba ya walimu, wafanyakazi na wanafunzi wa shule hii 

nak

upongeza na kukukaribisha. 

HONGERA SANA

.

 

2.

 

Shule ya sekondari sagara ipo umbali wa kilometa 16 mashariki kutoka wilaya ya kongwa. M

u

hula 

wa masomo utaanza tarehe 

1

1

 

januari 2020 na una

takiwa kuripoti shuleni tarehe 

1

1

 

januari 2020.

 

MAMBO YA MUHIMU KUZINGATIA

 

1.

 

SARE YA SHULE

 

a)

 

Shati mbili nyeupe mikono m

ifupi na suruali

 

rangi 

damu ya

 

m

zee(kwa wavulana)

. Model 

haziruhusiwi

 

b)

 

Suruali moja nyeusi 

kwa wavulana itakayovaliwa nje ya saa za masomo

 

c)

 

Shati mbili nyeu

pe mikono mifupi na Sketi 

rangi ya damu ya mzee(sketi fupi ha

ziruhusiwi). 

Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule

 

d)

 

Sketi moja 

ya kijani

 

kwa wasichana 

iwe ndefu na marinda mapana 

itakayovaliwa nje ya saa za 

masomo

 

e)

 

Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba visiwe na kisigino kirefu.

 

f)

 

Sweta rangi ya damu ya

 

m

zee 

 

g)

 

Soksi jozi 

mbili(rangi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana)

 

h)

 

Track suti ya

 

light

 

bluu 

na raba kwa ajili ya michezo.

 

 

2.

 

VIFAA VYA USAFI

 

NA KUJIFUNZ

I

A

 

Kila mwanafunzi

 

anaporipoti 

lazima

 

aje na 

 

a

)

Madaftari 18 (counter 

book 9 na daftari ndogo tisa kwa ajili ya mazoezi

 

b

)

Kalamu na penseli

 

c

)

Mathematical set (mkebe)

 

d

)

English

-

Swahili dictionary (kamusi ya kingereza kwa Kiswahili)

 

 

3.

 

KA

NUNI NA TARATIBU ZA SHULE

 

