                                                                            SHULE YA SEKONDARI SEJELI
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                                                                                      KONGWA
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KUMBU Na. …………………………………………

MZAZI WA ……………………………………………………………
S. L. P …………………………………
KONGWA.

YAH:   MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA   
           2021 KATIKA SHULE YA SEKONDARI SEJELI ILIYOPO WILAYA YA KONGWA MKOA WA DODOMA

UTANGULIZI
Ninafuraha kukujulisha kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari SEJELI ipo umbali wa kilomita 16 ( kumi na sita ) kaskazini /mashariki/magharibi katika halmashauri ya kongwa.
Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Hinvyo mwanafunzi anapaswa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 ( ndani ya siku saba) mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021.

2.0 MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI YA KUZINGATIA.

2.1 SARE ZA SHULE
a) Sare ya shule hii ni suruali nyeusi yenye marinda mbele na mkunjo kwa chini    
     shati jeupe na soksi nyeupe kwa wavulana. 
b) Wasichana sare yao ni sketi nyeusi ya rinda boksi kubwa nyuma na mbele, shati 
    jeupe na soksi nyeupe
c) Sare ya michezo ni jezi nyekundu kwa wavulana na  ya bluu kwa wasichana.
d) Viatu vyeusi vyenye kamba ( gidamu) visiwe na visigino virefu.
e)  Madaftari makubwa kumi,kalamu,rula, penseli na mkebe wa hesabu.
f) Wazazi wamekubaliana kuwa watoto wapate chakula cha mchana shuleni hivyo 
     mwanao anapaswa kuja na mahindi yaliyokobolewa kilo ishirini( 20kg) 
     maharage kilo tano( 5kg) na pesa taslim shilingi elfu kumi na nane ( 18,000/=    
     kwa ajili ya maji, mpishi,mafuta,chumvi vitunguu kuni nk.).  Hii ni kwa muhula 
     mmoja (wa kwanza) yani Januari mpaka May 2021.

g)  Unaombwa kumpatia mwanao bunda moja la karatasi nyeupe  ( rimu)  
      kurahisisha zoezi la utoaji wa mazoezi ya mara kwa mara katika kuinua 
      taaluma ya mwanao.


3.0 SHERIA NA KANUNI  MUHIMU ZA SHULE.

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 
    kwa ujumla,ni jambo la lazima. 
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 
    ratiba ya shule ni lazima.
c) Kushiriki kwa makini na kufanya maandalio ya jioni. ( preparation) 
d) Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa. 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo yote juu ya 
    kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika 
    shule hii.
f) Kutunza usafi wa mwili wako, mavazi na mazingira ya shule.
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote  na
i) Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa au        
            kusimamishwa shule.
    a)   wizi
    b)  uasherati
    c)  ubakaji
    d)  ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile    
               bamgi,cocaine,mirungi, kubeli na kadhalika.
    e) kupiga au kupigana
    f) kuharibu kwa makusudi mali ya umma
   g) kudharau bendera ya Taifa.
   h) Kuoa au kuolewa.
   i) Kutoa mimba.

   j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 
       shule au watu.
  k) Kukataaa adhabu kwa makusudi
  l) Kuwa na simu ya mkononi.
  m) Kuwa mjamzito au kupata mimba.

4.0  MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA  
       KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI .

Medical Examination Form ambayo imejazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai. 
Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Tafadhari soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.


KARIBU SANA SEJELI SEKONDARI
………………………………..
EVA A MWAMSILILO
MKUU WA SHULE
0717246420/0757146720





 

 








KIAPO CHA MZAZI
KIAMBATISHO A ( WANAFUNZI WA KUTWA )

Mimi ……………………………………………………………. Mzazi/mlezi ninakubali  mtoto wangu ……………………………………….. asome katika shule ya sekondari sejeli tangu tarehe …………………….
Naahidi kumpa vifaa vyote vilivyotajwa katika orodha na kuwa nitamhimiza motto afanye bidii na kutii sheria zote za shule.
Naelewa ya kuwa nafasi hii ya motto wangu kuingia kidato cha kwanza siyo haki yake bali ni bahati aliyotunukiwa na Taifa. Naahidi ya kuwa nitahakikisha atafuata sheria za shule na ashindwapo hatua zozote zichukuliwe dhidi yake.

………………………………………………….     ……………………..                         
Jina la mzazi/mlezi                                                        saini
Namba ya simu ………………………………………………                    ((unaruhusiwa kuwweka namba zaidi ya moja) tarehe …………………..

…………………………………………               ………………………
Jina la mtendaji wa kijiji/mwenyekiti wa mtaa         saini
Namba ya simu ……………………………………………………


KIAPO CHA MWANAFUNZI
KIAMBATISHO B
Mimi ……………………………………………… mwanafunzi wa kidato cha kwanza. Nimesoma na kuelewa sheria za shule ya sekondari Sejeli naahidi kuwa nitazitekeleza kwa kadri ya uwezo wangu. Nikishindwa kuzitekeleza hatua zichukuliwe na uongozi wa shule kulingana na kosa dhidi yangu. Hii ni pamoja na kusimamishwa shule au kufukuzwa.

…………………………..                                             ...…………………
                    Saini ya mwanafunzi                                                     tarehe


Mtendaji wa kata 
Jina ……………………………………….       Sahihi ……………………….
Namba ya simu …………………………….    Tarehe …………………………
Muhuri. ………………………………

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a medical officer in respect of all form I – IV entrants
Full name ………………………………………………….. Age ………………….
Sex …………………………………                                     Year …………………

1. Blood count ( Red and White) ………………………………………………
2. Urine analysis Test …………………………………………………………
3. Syphilis Test …………………………………………………………………
4. T.B Test …………………………………………………………………….
5. Eye Test ……………………………………………………………………..
6. Ears …………………………………………………………………………
7. Spleen ……………………………………………………………………….
8. Abdomen ……………………………………………………………………

ADDITIONAL  INFORMATION
E.G:  Physical defects or impairment(s) infections chronic or family
         diseases, etc.
   ……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

……………………………..                           ………………………………………
NAME NAD DESIGNATION                  SIGNATURE AND OFFICIAL STAMP


………………………………….                                  ……………………………
STATION                                                                              DATE


NOTE: Medical officer during the course of this examination please attend the  
              individual according to any diagnosed case.

NB:  This form should be sent to school with acceptance form or brought when      
          you come to school. No student will be enrolled without certification of        
           physical fitness

