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K.K Shule ya msingi …………………
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YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SONGAMBELE KILIMANI
WILAYA YA KONGWA –MWAKA  2021


1.0 Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.Muhula wa kwanza wa Masomo utaanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe  11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021.
2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia:-
2.1 SARE YA SHULE
mwanafunzi anatakiwa kuwa na sare ya shule .
A.WAVULANA
1.Suruari mbili rangi nyeusi(kitambaa cha suti,isiwe pekosi na isibane ziwe na marinda pamoja na mkunjo wa chini
2.Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi kitambaa cha tetroni
3.Viatu vya ngozi vyeusi vyenye gidamu(kamba)visiwe na kisigino kirefu
4.Nguo za michezo bukta na T-shirt rangi ya blue
5.Raba za michezo rangi yeyote
6.Sweta rangi ya blue lenye shingo ya “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi
7.Soksi nyeusi jozi mbili

B.WASICHANA
1.Sketi mbili rangi nyeusi(kitambaa cha suti)zenye mshono wa rinda boksi.
2.Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi kitambaa cha tetroni
3.Viatu vya ngozi vyeusi vyenye gidamu(kamba)visiwe na kisigino kirefu
4.Nguo za michezo bukta na T-shirt rangi ya blue au traki suti rangi ya blue na mistari meupe.
5.Raba za michezo rangi yeyote
6.Sweta rangi ya blue lenye shingo ya “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi
7.Soksi nyeupe jozi mbili

2.2 Aje na madaftari tisa counter book (quire 2) pamoja na madaftari tisa madogo(msomi) kwa ajili ya       majariobio na mazoezi ya darasani.
2.3 Aje na kalamu,penseli, rula na mkebe.
2.4 Aje na faili laini moja  (folder file) kwa ajili ya kutunzia nyaraka zake mbalimbali 
Sambamba na na hilo mzazi unaombwa kumpatia mwanao bunda moja la karatasi nyeupe (rimu) aje nayo siku ya kuripoti shuleni.Hii ni kwa ajili ya kurahisisha ufanyikaji wa mitihani ya mara kwa mara hapa shuleni ili kuboresha kiwango  elimu.
3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii
3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.Aidha inazingatia      
      miongozo yote iliyotolewa na Wizara	yenye dhamana ya Elimu Nchini.Unatakiwa kuzingatia  
      mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara 
      baada ya kuripoti shuleni.
     a)Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambi 
      la lazima.
     b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
     c)Kuwahi katika kila shughuli za shule na  nyingine utakazopewa.
     d)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 
     hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
      e)Kutunza usafi wa mwili na mazingira yake
     f)Kuvaa sare za shule kwa usahihi wakati wote unapohitajika kufanya hivyo.
     g)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
     h)Kutunza mali ya umma.	
3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule:-
  1.wizi
  2.Uasherati na Ushoga
  3.Ubakaji
  4.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli  n.k
  5.Kupigana au kupiga
  6.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
  7.Kudharau bendera ya Taifa.
  8.Kuoa au kuolewa
  9.Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya Shule
10.Kutoa mimba
 12.Kukataa adhabu kwa makusudi
 13.Mwanafunzi kukutwa na simu ya mkononi shuleni

NB. Kwa ufupi sheria za shule zinahimiza UTII,JUHUDI,UPENDO,NIDHAMU   NA USAFI
4.0  Mambo mengine muhimu
   a)Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali,Fomu hii  
     itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara tu utakaporipoti shuleni.
   b)Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi /mkataba wa kutoshiriki katika  
     migomo,fujo na makosa ya jinai.
    c)Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na taratibu za shule 


 4.1  Uje na mahindi yaliyokobolewa lita kumi,maharage lita tano na pesa shilingi elfu kumi kwa ajili ya     
        mpishi,kuni,vitunguu,mafuta ya kupikia na chumvi.Hii ni kwa ajili ya chakula cha mchana kama       
       walivyokubaliana wazazi kwenye vikao vyao

NB.Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
       Kumbuka kuwa nafasi uliyoipata ni adimu sana,wengi wanaililia,hivyo itumie vyema.
       Nakutakia maandalizi mema.

Motto wa shule: Elimu kwa maendeleo


……………………………..
MUSA S. NGAUYAPAI
MKUU WA SHULE



















AHADI YA MZAZI/MLEZI
MZAZI/MLEZI  unatakiwa kuzingatia na kutimiza ahadi ulizoziweka katika fomu hii ya Shule.Tunaomba usome sheria hizo kabla ya kuleta taarifa ya kukubali.
Mimi………………………………………………………………………………………ninakubali mtoto wangu aitwae………………………………………………………………………………………..asome katika Shule ya Sekondari Songambele Kilimani kuanzia tarehe 11/01/2021.
  i)Ninaahidi kumpatia vifaa vilivyotajwa katika orodha.
 ii)Ninaahidi kuwa nitamhimiza mtoto wangu afanye bidii na kutii sheria zote za shule
iii)Naelewa ya kuwa nafasi ya mototo wangu kuingia kidato cha kwanza sio haki yake ila ni bahati aliyotunukiwa na Taifa.Naahidi ya kuwa nitahahakisha atafuata sheria za shule na ashindwapo hatua za kinidhamu zichukuliwe juu yake.
	
        …………………………….                    ………………………               ……………………
JINA LA MZAZI/MLEZI	                TAREHE                            SAHIHI YA MZAZI/MLEZI



	AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi …………………………………………………………………..mwanafunzi wa kidato cha………………….nimesoma na kuzielewa sheria za shule ya Sekondari Songambele Kilimani.Naahidi kuwa nitazitekeleza kadri ya uwezo wangu.Nikishindwa kuzitekeleza,hatua zichukuliwe na uongozi wa Shule kulingana na makosa dhidi yangu.Hii ni pamoja na kusimamishwa au kufukuzwa Shule.
        
…………………………………………     	……………………            ……………………………
JINA LA MWANAFUNZI	              TAREHE	          SAHIHI YA MWANAFUNZI










SONGAMBELE KILIMANI SECONDARY SCHOOL
P.O BOX 215,KONGWA
_________________________________________________________________________

MEDICAL EXAMINATION FORM
To be completed by Medical Officer from a known Public Hospital or Health Center in respect to all entrants

Full name……………………………………………………..Age…………………..
Sex……………………………………..Year…………………………………………
1.Blood Count (Red and White):………………………………………………………
2,Urine analysis Test:…………………………………………………………………..
3.Syphilis Test:………………………………………………………………………….
4.T.B:…………………………………………………………………………………….
5.Ears:……………………………………………………………………………………
6.Spleen:…………………………………………………………………………………
7.Abdomen:…………………………………………………………………………….

ADDITIONAL INFORMATION: e.g Physical impairment,family disease chronic infections etc.
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….
………………………………………………………………………………………………………………..

I certify that the above named individual is fit to pursue studies as stated above.


………………………………..	………………………………………….
NAME AND DESIGNATION                         SIGNATURE AND OFFICAL STAMP


………………………	…………………………
     STATION                                                                                                      DATE

NOTE:
1.Medical officer during the Course of this examination please attend the individual according to any diagnosed case.
2.The dully filled form must be handled to the Head of the School during registration week,under No circumstances should a student be registered without Certificate of his or her physical fitness.
