OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KONGWA

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA (JOINING INSTRUCTION FOR FORM ONE)
KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA YA ZOISSA


SHULE YA SEKONDARI ZOISSA
                                                                                          S.L.P 77
                                                                                               KONGWA
                TAREHE…………………
KUMB.N.ZSS/FOS/5/2………………………………………………………………..
KWA MZAZI/MLEZI WA……………………………………………………………
YAH: KUCHAGULIWA MWANAFUNZI…………………………………….............................
KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA………………
Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza shule ya sekondari zoissa Mwaka………………hongera sana.
A.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA NA KUTEKELEZA
Shule itafunguliwa tarehe…………………………….kwa hiyo fika bila kukosa saa 2:00 asubuhi na mzazi au mlezi wako.
MAHALI SHULE ILIPO
Shule hii ipo katika kijiji cha Mkoka  Tarafa ya zoissa wilaya ya KONGWA mkoa wa DODOMA barabara ya kiteto km 45 kasikazini mwa wilaya ya KONGWA.
B.SARE ZA SHULE
1. Kwa wavulana
· Suruali mbili rangi ya ugoro, mifuko yake isizidi mitatu na isiwe ya kubana
· Mkanda mweusi
· Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba pia visiwe vya kisigino kirefu(mabuti hayaruhusiwi)
· Shati mbili nyeupe ziwe na mikono mifupi
· Sweta rangi ya ugoro isiwe na maandishi wala picha
· Soksi za kawaida jozi mbili nyeusi
2. Kwa wasichana
· Sketi mbili rangi ya ugoro, mshono wake uwe rinda boksi isiwe ya kubana na iwe na urefu wa kufika chini ya goti,pia iwe na zipu upande wa kulia.
· Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba pia visiwe vya kisigino kirefu(mabuti hayaruhusiwi).
· Shati mbili nyeupe ziwe na mikono mifupi.
· Sweta rangi ya ugoro isiwe na maandishi wala picha.
· Soksi nyeupe jozi mbili.

N.B:Hijabu inaruhusiwa kwa wanafunzi wa kike wa kiislam(lakini iendane na sare ya shule).
kumbuka: Mashono ya sare ya shule yanatakiwa yawe yenye kuonesha heshima na adabu.

VITU ANAVYOTAKIWA KUWA NAVYO WAKATI WA KURIPOTI

	NA
	VITU(VIFAA)
	JUMLA

	1
	DAFTARI (KAUNTA)
	09

	2
	MKEBE(MATHEMATICAL SET)
	01

	3
	LEKI AU KWANJA
	01

	4
	KITI
	01

	5
	MEZA
	01

	6
	FEDHA YA NEMBO YA SHULE
	500/=

	7
	BEGI KWA AJILI  YA MADAFTARI
	01

	8
	PICHA 02 ZA MWANAFUNZI NA PICHA 02 ZA MZAZI/MLEZI
	



MAAGIZO YA KAMATI YA WAZAZI.Kamati ya wazazi kwa niaba ya wazazi wote wanaagiza vitu vifuatavyo kwa ajili ya lishe ya wanafunzi shuleni.
· Mahindi kobolewa lita 20
· Maharage kg 2 
· Fedha taslimu tsh 8000/=
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji wa elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
A.Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
B.Mahudhurio mazuri shuleni na  katika kila shughuli ndani na nje ya shule.
C.Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
D.Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.
E.Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shuleni.
F.Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
G.Kutunza mali ya umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4.ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile,uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau bendera ya Taifa.
8. kuwa mjamzito,kupata mimba au kusababisha mimba.
9. Kuoa au kuolewa.
10. Kutoa mimba au kushiriki kutoa mimba.
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.
13. Kuwa na simu shuleni.

MENGINEYO

FOMU  KUHUSU AFYA YA MWANAFUNZI(medical examina	tion form) ijazwe na mganga mkuu wa hospitali ya serikali,ikabidhiwe kwa mkuu wa shule wakati mwanafunzi anapokuja kuripoti shuleni,pia aje na fomu ya ahadi ya mzazi na mwanafunzi.
Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.


KARIBU SANA ZOISSA SEKONDARI
……………………………………………
MKUU WA SHULE
