HALMASHAURI YA WILAYA YA KONGWA

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KIBAIGWA,

S.L.P 05,
KIBAIGWA
kibaigwagirlssecondaryschool@gmail.com

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZL ....coviiiiiiiiiiiin i,

..............................

YAH:- MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
KIBAIGWA - KONGWA DODOMA KWA MWAKA WA MASOMO 2022/2023

1. Nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka
2022/2023 kwa Tahasusi ya '

2. ENEO ILIPO SHULE
Shule ya wasichana Kibaigwa, ipo umbali wa kilometer 37 kutoka makao makuu ya Wilaya. Ipo

kwenye makao makuu ya mji mdogo wa Kibaigwa umbali wa kilometa 03 tu kutoka barabara
kuu ya Dodoma — Morogoro. Mabasi yote yanayotoka Dar — Morogoro — Dodoma na Dodoma —
Morogoro — Dar — es — salaam huingia stendi ya mabasi Kibaigwa kutoka stendi kuna usafiri wa

pikipiki kwa gharama ya Tshs. Elfu mbili (2,000/=)

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE
- MAVAZI YA DARASANI
(i)  Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
(i)  Sketi mbili rangi KIJIVU za marinda ya kutazamana (mawili) upande wa mbele ziwe ndefu
sentimeter 10 kutoka usawa wa magoti
(iii) Sweta la rangi ya KIJIVU lenye umbo la “V” mbele
(iv) Viatu vya ngozi — Rangi nyeusi vya kufunga na kamba na vyenye visigino vifupi (jozi 02)
(v)  Soks nyeupe pea mbili, urefu wake uwe chini ya magoti

NB: Kwa wanafunzi wa kiislamu washone sketi mbili (2) za rangi ya Kijivu zenye marinda ya
kutazamana (mawili) upande wa mbele na ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu, nusu kanzu
na hijabu nyeupe inayofunika kifua.

e MAVAZI YA KAZI
- Gauni la marinda manane, mikono mifupi shingo ya duara, urefu sm 30 kutoka usawa wa

magoti (Rangi ni “Draft” ya Blue na nyeupe)




¢ MAVAZI YA WAKATI WA KUJISOMEA (EVENING PREPARATION)
- “Track suit” nzito Rangi ya Blue

e MAVAZI YA MICHEZO

- Tra

ck suit, rangi ya blue, bukta rangi Nyeusi T-shirt nyeupe na raba za rangi nyeusi

- Kila mwanafunzi atalazimika kuwa na T- shirt 02 (zitapatikana shuleni) kwa gharama ya
Tshs. (15,000) @ moja ' '

2.2 ADA NA MICHANGO g
(a) Ada ya shule kwa mwaka ni Tshs. 70,000/= unaweza kulipa shilingi 35,000/= kwa muhula au
kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo za ada zilipwe kwenye akaunti ya shule KIBAIGWA

GIRLS

SECONDARY SCHOOL A/C NO 50310020335 NMB (Tafadhali andika-jina la

mwanafunzi kwenye stakabadhi ya malipo na Tahasusi/combination yake)

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi/mlezi ni:-

i)
i)
iil)
iv)
v)
vi)
vii)

Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani

Shilingi 10,000/= kwa ajili ya kitambulisho

Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma

Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
Shilingi 5,000/= kwa ajili ya mfuko wa afya (CHF)

Shilingi 5.000/= kwa ajili ya tahadhari (fedha hii haitarejeshwa)

Shilingi 30,000/= Kwa ajili ya gharama za dawati.

JUMLA YA FEDHA YA ADA NA MICHANGO MINGINE TSHS. 185,000/= (USIJE NA HELA
TASLIM LIPA KWENYE AKAUNTI YA SHULE NMB NO. 50310020335 NA UJE NA RISITI YA
BENKI YENYE JINA LA MWANAFUNZI NA TAHASUSI UNAYOSOMA.

(c) Mahitaji
i)
i)
iii)
iv)
V)
vi)

vii)

viii)
ix)

X)

xi)

muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni ni:-

Ream ya karatasi nyeupe aina ya A4 mbili (2) kwa mwaka

Picha 2 za passports size (background ya rangi ya bluu)

Mwanafunzi anatakiwa kuja na vitabu vya masomo ya tahasusi husika

Dissecting kit (CBG) na Scientific calculator kwa wanfunzi wa CBG

Godoro la futi2.5x 6

Mashuka jozi 2 (pink), blanketi 1, chandarua |1 chenye ukubwa wa futi 3 au 4 ya square
ambayo ni pinki taulo na jozi moja ya kanga au kitenge. (Nguo nyingine zisizo sare ya
shule hazitakiwi)

Vyombo vya chakula (sahani, bakuli na kikombe visiwe vya plastiki, kijiko na chombo
safi cha kuhifadhia maji ya kunywa (Galoni ya lita tano kwa ajili ya kuhifadhia maji ya
kunywa)

Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko

Kwanja I, jembe 1| lenye mpini, reki 1, mifagio ya ndani na nje (soft broom na ufagio
aina ya chelewa kwa tahasusi (combination) ya HKL na EGM (Hard broom na Hard
mooper) kwa tahasusi (combination) ya CBG na HGE

Sanduku la chuma (tranka) na tochi

Ndala za kuogea (kandambili)




Vifaa vya darasani madaftari makubwa 12 (Quire 3 au 4), Daftari ndogo (msomi) za kutosha kulingana na
tahasusi yake, rula 1, kalamu za kutosha, penseli na mfuto, Begi zuri jeusi la kubebea madaftari na vitabu na
Mathematical set 1.

3. (i) SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE :
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa
kwa sheria No. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu
na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya RAIS TAMISEMI yenye jukumu
la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a)

b)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima. '
Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (evening preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kutunza mali za umma

(ii) Makosa yatakayosababisha mwanfunzi afukuzwe shule

a)

b)
c)
d)
e)
f)
g)
h)

i)
),
k)
D

m)

Wizi, uasherati, ulevi, uvutaji sigara, bangi na madawa ya kulevya, au uhusiano wa jinsia
moja, kuolewa au kuoa

Kupiga, kupigana, kutukana au kutukanana

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

Kugoma na kuhamasisha mgomo

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kw aujumla

Kupata ujauzito

Kuwa na simu ya mkononi

Makosa ya jinai kuchana au kudharau bendera/wimbo wa Taifa au bendera za vyama vya
siasa, picha za viongozi wa Taifa

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuharibu mali ya umma kwa makusudi

Kuchohea vurugu

Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa

Kutofuata ratiba ya shule kwa makusudi

4. Viambatisho na fomu muhimu
(a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination form) ijazwe na mganga mfawidhi wa

taasisi ya afya ya serikali

N



(b) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kulipa ada, michango na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule (imeambatanishwa)

(c) Picha 4 za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba za simu (Siku ya kumtembelea mwanafunzi ni
Jumamosi ya mwisho wa mwezi).

MUHIMU
5. Baada ya kupakuwa (Download) fomu hii, tafadhari jaza jina la mwanfunzi na anuani yako pamoja na
tahasusi aliyochaguliwa kusomea Sekondari ya Wasichana Kibaigwa hakikisha unajaza tahasusi
(combination) aliyopangiwa na Serikali. Taarifa hizi zijazwe kwenye ukurasa wa kwanza.
- Mwanfaunzi atakaporipoti shuleni aje na fomu hii pamoja na result slip ya kidato cha nne.
- Simu ya mkononi hairuhusi kabisa kwa mwanafunzi

6. Mwanafunzi ambaye hatafika na risiti ya ada na michango mingine HATOPOKELEWA
7. Tafadhali soma kwa makini maelezo, maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KIBAIGWA

Mwl. Jema Emilyo Kihwelo
MOBILE PHONE 0768952222/0768806393
MKUU WA SHULE
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WILAYA YA KONGWA
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KIBAIGWA
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

A: SEHEMU YA MWANAFUNZI

A

(U]

N (ragind: KAL) oo onssesne ssssemns sonomons snms cnonmwne onsms rmes s ssom s nimekubali kuingia
kidato cha ............ katika shule ya Wasichana Kibaigwa kuanzia tarche ........... hadi nitakapo
maliza kidatocha .............

Naahidi kwamba nitatii sheria za shule na kushiriki katika shughuri zote za shule kikamilifu
kulingana na ratiba

Tarehe ya knzaliwa .vooee o posas e Kajiji ceeeeieininnn Tarafa ............. Wilaya ............. Shﬁle
unakotoka ........ooooiiiiiiiin namba ya mtihani ........................
Kituo cha gari (bus) Gari moshi kilichopo karibu na nyumbani kwako ...........................

B: SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

1.

S-S

iii)
7.
8.

Mitni fmoajing kBnaill) .. oo nsms sanis s snes cosasws emes 5o s covmnss s wiss 558 58 2w yRgRETae sWews supe R s
ninakubali mtoto wangu asome katika shule ya Sekondari ya wasichana Kibaigwa kuanzia kidato
cha tano hadi atakapo maliza kidato cha sita nakubaliana na sheria na kanuni za shule.

Jirie KArAili 1o IEDIH .o von connmene crnms e mvmns somemmessmmsn sos omains »ossind dis $57 65563 £08 £05,40 554 Sain

Jina Kamili 1@ Daba ... oo e e e
Anuani va mzazifmleziia namba Y& SIW c oo s v s aes e v smwaesios opeess wie
15 (7210, [T R ———— JKata oo, , Wilaya ................ Mkoa ....coovveeiina.

Wafuatao ni ndugu zake ninaowatambua wanaishi hapa Dodoma na wanaweza kumsaidia
mwanangu wakati wa dharura

Jina kamili, Mahusiano, anakoishi na namba yake simu

..........................................................................................................
............................................................................................................

.............................................................................................................
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Ripoti zote za maendeleo ya mwanafunzi ziwe zinatumwa kwa anuani:-

........................................................................................................................

........................................................................................................................



WILAYA YA KONGWA
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KIBAIGWA
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

A: SEHEMU YA MWANAFUNZI

1. Mimi (majina Kamili) .....cocovimviiiiniiiiiiiinii nimekubali kuingia
kidatocha ............ katika shule ya Wasichana Kibaigwa kuanzia tarehe ........... hadi nitakapo
maliza kidato cha .............

2. Naahidi kwamba nitatii sheria za shule na kushiriki katika shughuri zote za shule kikamilifu
kulingana na ratiba

3. Tarehe yakuzaliwa ................... Kijiji coveniniinnne Tarafa ............. Wilaya. ....comm mew Shule
unakotoka ........ooooiiiiiiiii rcinn o0 3600 171 | T —
4. Kituo cha gari (bus) Gari moshi kilichopo karibu na nyumbani kwako .........................

B: SEHEMU YA MZAZI/MLEZI
1. Mimi (majina Kamili) .......ooooiiniii
ninakubali mtoto wangu asome katika shule ya Sekondari ya wasichana Kibaigwa kuanzia kidato
cha tano hadi atakapo maliza kidato cha sita nakubaliana na sheria na kanuni za shule.

2. Jinakamili [amMama ......ccooiiiriiiinirerrreeaecrre et e e e e et e s

TN TN T LR 0 R —————

4. Anuani ya mzazi/mlezi/na namba ya Simu ...

5. MaaMii .o am conmsessnes cosons BB vavion aswsmane vav . Wilaya .......ooennnnn. MEKOR........0 oot s dnins s
6. Wafuatao ni ndugu zake ninaowatambua wanaishi hapa Dodoma na wanaweza kumsaidia

mwanangu wakati wa dharura

Jina kamili, Mahusiano, anakoishi na namba yake simu

HIEI e emmmommons movmine w55 550 450 TS 638 ¥9 5107 BRI 9 S PR S G RN 8 S AR SRR R
A O 11 7 Y £ 1 T TR RERRERTPRE
8. Ripoti zote za maendeleo ya mwanafunzi ziwe zinatumwa kwa anuani:-

........................................................................................................................

........................................................................................................................

P



To be completed by a Medical Officer

.......................................................................................

Medical Institution)

Name of StUAENT ... v eeeeanns Form ..oooveviiieinnnnnns Year  vs vwiss vun cons e

Additional information:- (e.g Pregnancy, Physical defects, Infection, Pysichologicalsisorder, Cronic or

TS RIS I I

I certify that above pupil is fit to continue studies in Secondary

Name of medical officer ... SIGNATULE L vveeeieieeeee e
DISRIBREION .. <0005 45 505 G55 s S0 FMRREES WS SR IREIH CHSPI D
Station and Official stamp ............cooviiiiiiiinn, DGR ..o e e wveimmins mimm wmpmiiomts i

Sharti mtoto apimwe kikamilifu kabla ya Dakrtari kujaza fomu hii, ikagunduliwa kuwa daktari alijaza
fomu hii bila vipimo kufanyika. Wahusika watachukuliwa hatua za kisheria na za ukiukaji wa haki za

binadamu.

i




