JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KONGWA

SHULE YA SECONDARY LAIKALA,
S.L.P 181,
KONGWA.
15/12/2021
KUMB NA. LSS/F1/2021
MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
__________________________,
S.L.P  _____,
KONGWA.
                    YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LAIKALA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
1.0  UTANGULIZI 
Ninafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2020. Nampongeza kwa kufaulu na kuchaguliwa kupata nafasi hii. Hongera sana.
 Shule hii ni ya kutwa na mhula wa kwanza wa  masomo utaanza tarehe 11/01/2021 hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021 kwa ajili ya kuanza usajili na ifikapo  tarehe 11/01/2021 masomo yataanza mara moja.
2.0 MAHALI SHULE ILIPO
shule ipo katika kijiji cha laikala ‘’B’’ kata ya Sagara Wilaya Ya Kongwa , mkoa wa Dodoma

3.0 SARE ZA SHULE 
3.1 WASICHANA 
Sketi mbili damu ya mzee (mshono linda V)shati mbili nyeupe(mikono mifupi tai rangi damu ya mzee kiatu cha ngozi nyeusi soksi nyeupe jozi mbili na sweta rangi damu ya mzee.

3.2 WAVULANA
Suruali mbili za damu ya mzee shati mbili nyeupe za mikono mifupi, tai ya damu ya mzee, kiatu cheusi cha ngozi soksi nyeusi na mkanda mweusi
NB:Fundi wa kushona sare za shule anapatikana shuleni.(namba za simu:0745175281)


            4.0 VIFAA VYA MASOMO
1. Madaftari makubwa – counterbook (9) ,
2. Kamusi ( Dictionary) ya kiingereza na Kiswahili
3. Mkebe – Mathematical set (1)
4. Kalamu za kutosha ( Bluu /Nyeusi)
5. Rula 1 
6. Penseli 1
7. Begi la kuhifadhia /kubebea vifaa vyake 

4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
a) Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanyakazi wote na wanafunzi wengine na jamii yote kwa ujumla 
b) Mahudhurio mazuri katika shughuli zote za shule 
c) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
d) Kuvaa sare za shule wakati zinapotakiwa
e) Kuzingatia ratiba za shule wakati wote
f) Kufuata sheria na kanuni zote za shule. ( zitakuwepo kwenye mbao za matangazo)

5.0 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule 
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Utumiaji wa madawa ya kulevya kama Mirungi,kuberi,mikorogo,bangi  n.k
5. Kupigana au kupiga 
6. Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kuoa au kuolewa 
9. kupata mimba, kutoa mimba na kusababisha mimba nje na ndani ya shule
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama eneo la shule
11. Kukataa kwa makusudi adhabu halali wakati unajua kosa
12. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu, kuonekana katika nyumba za starehe, klabu, Disko n.k
13. Kukosa kufika shule kwa siku 90 mfululizo bila taarifa au ‘’ Sicksheet’’.

6.0  Mambo mengine muhimu.
A. Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa  kwa mkuu wa shule ili kujua taarifa za mwanafunzi vizuri.
B. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi /mkataba wakutoshiriki mgomo,fujo na kesi ya jinai.
C. Sehemu ya mzazi/mlezi ya kukiri au kukubaliana na sheria, kanuni, taratibu, michango mbalimbali ambayo wazazi walikubaliana wenyewe  kuchangia mfano; ‘’LISHE’’ 

                    Tafadhari soma maelekezo/maagizo kwa makini na kuyatekeleza kikamilifu
MOTO WA SHULE: “ELIMU NI NIDHAMU NA KAZI’’
…………………FADHILI K. SIWINGWA
MKUU WA SHULE.  (SIMU: 0629946511)
[bookmark: _GoBack]




JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI 
SHULE YA SEKONDARI  LAIKALA

FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI NA AHADI.

                          A: KIAPO CHA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI )
JINA KAMILI _____________________________________________________________
1. TAREHE YA KUZALIWA    __________________________
2. MKOA ULIPO ZALIWA     ____________________________
3. WILAYA ULIPOZALIWA    ____________________________
4. TAREHE YA KUCHANJWA NDUI _______________________

Mimi ________________________________________ mwanafunzi wa kidato cha (1) nimesoma na kuzielewa sheria za shule ya secondari Laikala na 	ninaahidi kuwa nitazitekeleza kadri ya uwezo wangu. 
Nikishindwa kuzitekeleza, hatua  zitachuliwa na uongozi wa shule kulingana na kosa dhidi yangu, hii ni pamoja na kusimamishwa au kufukuzwa shule. Pamoja na haya yote nitajitahidi zaidi kuhakikisha kwamba wastani kitaaluma ni mzuri.

SAHIHI YA MWANAFUNZI _______________________      TAREHE_________________________

MTENDAJI WA KATA
SAHIHI NA MUHURI ________________________________
NAMBA YA SIMU     ________________________________

B: KIAPO CHA MZAZI (IJAZWE NA MZAZI) 
JINA KAMILI       ______________________________________________              			  PICHA YA MZAZI
MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI _____________________
KAZI YANGU NI _________________
ANUANI/MAHALI NINAPOTOKA ________________________
NAMBA YA SIMU ____________________________
(Unaruhusiwa kuweka namba zaidi ya moja)
Mimi__________________________________ mzazi ninakubali mtoto wangu  _____________________________________  asome katika shule ya sekondari Laikala tangu tarehe 11/01/20201 Na mwisho wa kuripoti ni Tarehe 18/1/2021.
a) Naahidi kumpa vifaa vilivyotajwa katika orodha na kuwa nitamuhimiza mtoto wangu afanye bidii na kutii sheria za shule. Naahidi pia kuwa nitahakikisha atafuata sharia za shule na ashindwapo hatua zozote zichukuliwe dhidi yake.

SAHIHI YA MZAZI ______________________ TAREHE _____________________________

1. MTENDAJI WA KIJIJI
JINA ______________________________SAHIHI NA MUHURI ______________________
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