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YAH: KUCHAGULIWA MWANAFUNZI………………………………………………………………
KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA JANUARI – 2021

A: UTANGULIZI
Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza shule ya sekondari Mang’haila mwaka 2021 HONGERA SANA.  Shule ya sekondari Mang’haila ipo umbali wa km 68 kaskazini mwa makao makuu ya wilaya ya kongwa.  Muhula  wa masomo utaanza 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti 15/01/2021 ndani ya siku tano za masomo.

B. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA NA KUTEKELEZA
B.SARE ZA SHULE
1. KWA WAVULANA
· Suruali mbili rangi ya damu ya mzee (jeans na modo haviruhusiwi)
· Mkanda mweusi.
· Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba pia visiwe na kisigino kirefi (mabuti hayaruhusiwi)
· Shati mbili nyeupe ziwe na mikono mifupi.
· Sweta rangi ya Bluu isiyo na maandishi wala picha.
· Soksi za kawaida jozi mbili zenye rangi nyeusi.
· Tisheti (fulana) nyekundu/ njano 
· Bukta nyekundu/ njano
· Raba (njumu) pea 1 na soksi ndefu nyekundu

2. KWA WASICHANA
· Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba pia visiwe na visigino virefu (bajaji na simpo haviruhusiwi).
· Sketi mbili rangi ya damu ya mzee yenye rinda boksi na iwe na urefu wa kufika chini ya goti na isiwe ya kubana.
· Soksi nyeupe jozi mbili.
· Sweta  rangi ya bluu  isiwe na picha wala maandishi.
· Tisheti (fulana) nyekundu.
· Raba  nyeusi za michezo pea moja.

NB: Hijabu inaruhusiwa kwa wanafunzi wa kike wa kiislam (Lakini iendane na sare ya shule).
KUMBUKA: Mashono ya sare ya shule yanatakiwa yawe yenye kuonesha adabu na heshima.

A: VITU VYA KUJA NAVYO
	VITU (VIFAA)
	JUMLA

	1.DAFTARI ( KAUNTA), KALAMU, RULA
	11

	2.MKEBE(MATHEMATICAL SET) MPYA
	01

	3.REKI AU KWANJA
	01

	5.BEGI  LA DAFTARI LENYE HADHI YA SEKONDARI JIPYA SIO MFUKO
	01

	6. KWANJA 01,  UFAGIO 01 NA NDOO LITA KUMI 01
	


 



SHERIA NA  KANUNI  MUHIMU  ZA   SHULE  HII

Shule inaendeshwa  kwa mujibu  wa Sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara  ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI  yenye jukumu la Usimamizi  na Uendeshaji  Elimu. Unatakiwa  kuzingatia mambo ya msingi  yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi  na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine  na jamii kwa ujumla  ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli  ndani na nje ya shule kulingana  na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kushiriki  kwa makini kufanya maandalio ya jioni  (prepation).
d) Kuwahi  katika kila shughuli za shule  na nyingine utakazopewa.
e) Kufahamu mipaka ya shule  na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu, ya kuwepo ndani na nje ya mipaka  hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule  hii.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi  na mazingira ya shule.
g) Kuvaa sare  ya shule wakati wote unapotakiwa.
h) Kuzingatia  ratiba  ya shule wakati wote: na
i) Kutunza  mali za umma.

3.2     Makosa  Yafuatayo  Yanaweza  Kusababisha Kufukuzwa  au  Kusimamishwa  Shule.[footnoteRef:1] [1: 	] 

       a)    Wizi
       b)   Uasherati
       c)   Ubakaji
       d)    Ulevi  na matumizi ya dawa ya kulevya kama vile  uvutaji  bangi, cocaine, mirungi, kubeli  n.k
       e)    Kupigana  au kupiga
        f)    Kuharibu  kwa makusudi  mali ya umma
       g)    Kudharau  Bendera  ya Taifa
       h)    Kuwa mjamzito/ kupata mimba
        i)    Kuoa  au  kuolewa
        j)     Kugoma, kuchochea na kuongoza au kashiriki kuvuruga  amani   na usalama  wa shule au watu.
       k)   Kukataa  adhabu  kwa  makusudi na  Kuwa na simu  ya mkononi

4.0    Mambo  Mengine Yanayopaswa Kukamilishwa  na  Kuwasilishwa  shuleni  na  mwanafunzi.
a)   Medical  Examition  Form, ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali  ya Serikali. Fomu hii      itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule  mara utakaporipoti shuleni.
 b)  Fomu  ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafinzi na mkataba wa kutoshiriki katika           migomo, na makosa ya jinai.
  c)  Fomu  ya mzazi  kukiri kukubaliana  na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa  na         shule. 

5.0   Tafadhali soma kwa  makini maelekezo / maagizo haya na kayatekeleza  kikamilifu.


                     KARIBU SANA MAKAWA SEKONDARI
                               
…………………………………..
PAUL  MALONGO
(MKUU WA SHULE)


                         

AHADI YA MZAZI/MLEZI
Mzazi/mlezi unatakiwa kuzingatia na kutimiza ahadi ulizoziweka katika fomu ya shule.
Tunapmba usome sheria zote za shule hii kabla ya kuleta taarifa ya kukubali.
Mama _______________________________________________ ninakubali mtoto wangu  _______________________________________________ asome katika shule ya sekondari MANG’HAILA, kuanzia leo tarehe ___/01/2021.
i. Ninaahidi kumpatia vifaa vilivyotajwa katika orodha
ii. Ninaahidi kuwa, nitahimiza mtoto wangu afanye bidii na kutii sheria zote za shule.
iii. Naelewa ya kuwa nafasi hii ya mtoto wangu kuingia kidato cha kwanza sio haki yake ila ni bahati aliyotunikiwa na taifa, ninaahidi yakuwa nitahakikisha atafuata sheria za shule na ashindwapo hatua zozote zichukuliwe dhidi yake.


_______________________________         _______________                           ________________
JINA LA MZAZI/MLEZI                    TAREHE                          SAHIHI YA MZAZI/MLEZI



AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi ___________________________________   mwanafunzi wa kidato cha ___________ nimesoma na kuzielewa sheria za shule ya sekondari Mang’haila. Ninaahidi kuwa nitazitekeleza hadiri ya uwezo wangu. Nikishindwa kuzitekeleza hatua zichukuliiwe na uongozi wa shule kulingana na makosa dhidi yangu. Hii ni pamoja na kusimamishwa au kufukuzwa shule.


__________________________________        _______________           _______________________
JINA LA MWANAFUNZI                         TAREHE                          SAHIHI YA MWANAFUNZI  

