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MZAZI WA MWANAFUNZI: ……………………………………………………………………
MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA (FORM ONE) SHULE YA SEKONDARI NDURUGUMI ILIYOPO WILAYA YA KONGWA MKOA WA DODOMA MWAKA 2021.
UTANGULIZI:
Ninafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato  cha kwanza (form one) katika shule ya sekondari Ndurugumi mwaka  2021, Shule ipo upande wa kusini mashariki mwa mji wa kibaigwa KM 5 kutoka barabara kuu ya  Dodoma –Dar es salaam.
Shule hii ni ya kutwa na muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe11/01/2021saa 1:00 asubuhi siku ya kufungua shule ,hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo bila kukosa .Mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021.
KAULI MBIU YA SHULE:KNOWEDGE IS POWER ( MAARIFA NI NGUVU )
ZINGATIA:Kwa  mzazi /mlezi aliyempeleka au anaetarajia kumpeleka mwanae katika shule Binafsi (privateschool) ahakikishe analeta barua kutoka kwa mkuu wa shule aliyompele a yenye kukiri kupokelewa   kwamwafunzi huyo.
MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA:
2.0: SARE ZA SHULE:
(A)WAVULANA
· Suruali mbili zenye  mshono wa malinda na sio mtindo wa modo ,Rangi ya kitaambaa sampuli inapatikana shuleni.
· Mashati mawili meupe ya mikono mifupi, na sweta rangi ya kijani.
· Mkanda mweusi wa ngozi usiokuwa na bakozi kubwa.
· Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa  Kamba.
· Soksi nyeusi jozi mbili.
(B) WASICHANA
· Sketi mbili mshono wa rinder box ,ndefu  kupita chini ya magoti.
· Mashati mawili meupe ya mikono mifupi ,  na  sweta rangi  ya kijani.
· Soksi nyeupe jozi mbili .
· Viatu vyeupe vya ngozi vya kufunga kwa Kamba.
NB: (Kwa wanafunzi wa kike wakiislamu wanakumbushwa wanaposhona sare za shule ,suruali na nikabu ziendane na maadili ya dini )
VIFAA VYA DARASANI:
· Mwanafunzi anapokuja shule  awe  na daftari  13 kubwa  (counter books) Au zaidi ,kalamu (peninapenseli) ,ufutio na Dictionary (English to English).
· Mkebe wa hisabati (mathematical set)
· Begi la kuhifadhia madaftari.
MAHITAJI MENGINE MUHIMU VYA KUJANAVYO MWANAFUNZI:
· Vifaavyausafishuleni, fagio(chelewa), jembe, Ndoondogoya LT10.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE:
3.0.Sheria  na kanuni muhimu za shule hii, shulei naendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya  mwaka  1978  na kama ilivyotelewa na Wizara ya Elimu  ,Sayansi , na Teknolojia na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI  yenye jukumu  la  usimamizi na uendeshaji Elimu .Unatakiwa kuzingati  mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakal ya kemara baada ya kuripoti shuleni,

a)Heshima kwa viongozi , wazazi ,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
c)Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d)kuwa hikatika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
e)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule
f)Kutunza usafi wa mwili ,mavazi  ,nywele na mazingira ya shule,
g)Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
h)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
i)Kutunza mali ya umma

3.2.MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI  KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
a)Wizi
b)uasherati naUshoga
c)Ubakaji
d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile:bangi  ,cocaine,mirungi,kuberi.nank
e)Kupigana au kupiga
f)Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
g)Kudharau Bendera yaTaifa
h)Kuwa mjamzito  /kupatamimba
i)Kutoa mimba
j)Kugoma, kuchochea ,kuongoza au kushirikivurugu
k)Kukataa adhabu kwa makusudi
l)Kuwa na simu
m)Kunyoa minyoo isiyotakiwa kama vile vidukun.k

4.0.MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI  NA MWANAFUNZI
a) Medical Examination form  ambayoitajazwanamgangawaHospitaliyaSerikali .Fomuhiiatakabidhiwamzazinamkuuwashule
b)Fomuyamaelezobinafsikuhusuhistoriayamwanafunzinamkatabawakutoshirikikatikamigomo ,fujona makossa yajinai.
c)Fomuyamzazikukirikukubaliananasheria ,kanuninamaelekezomengineyatakayotolewanashule.

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA.
ANGALIZO:Mzazi/mlezi hakikisha kuwa fomu zote zinazotakiwa kujazwa na mwanafunzi /mzazi  /mwenyekiti    wa mtaa /mtendaji wa Kata na daktari zijazwe kikamilifu kabla ya shule kufunguliwa na aja nazo mwanafunzianaporipotishuleni.
Nawatakia maandalizi mema karibuni sana  NDURUGUMI SEKONDARI


…………………………………………
ABUBAKARY K. NAHAY
MKUU WA SHULE.


