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YAH:MAAGIZO  YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGOMAI MWAKA 2021

1.0UTANGULIZI
Ninayo   furaha kukuarifu kuwa mtoto wako amechaguliwa kujiunga na masomo ya sekondari katika shule ya sekondar iNgomai (Kidato cha kwanza) mwaka 2021 .Ngomai sekondari ni shule ya kutwa iliyopo umbali wa kilomita 2 kutoka ofisi ya kijiji cha Ngomai,km 6 kutoka kijiji cha Manyata na kilometa nane kutoka kijiji cha Chilanjilizi.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 ,mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021.

NB:Kauli mbiu ya shule ni:ELIMU NI MWANGA  WETU (EDUCATION  IS OUR LIGHT)

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1.Sareyashule

A.WAVULANA
Suruali mbili (Rangi ya Damu ya mzee) zenye malinda mawili na ziwe na pindo chini pia zisiweze kubana mwili
Soski nyeusi pea mbili
Mkanda mweus iwa ngozi
Viatu vya ngozi vya kufunga kwa Kamba

B.WASICHANA 
Sketi mbili (Rangiya damu ya mzee rinda box) na ziwe ndefu zinazoweza kufunika soksi
Soski nyeupe jozi mbili(2)
Viatu vya ngozi vya kufunga kwa Kamba
Atakayevaa hijabu ni vema ifanane na rangi ya shati na pia avae shati la mikono mirefu (wasichana)

C.Wavulana nawasichana wanatakiwa walete picha zapasipoti saiz inne(2) za rangi.

ANGALIZO KUHUSU SARE:Ni vizuri kuuliza kwa anayekupa  form hii kuhusu aina ya kitambaa na mshono  unatakiwa kwa suruali na sketi ili kuepuka usumbufu.

MAHITAJI MUHIMU
2.0.Daftar kubwa kumi na nane au Zaidi ,peni ,kifutio na mkebe wa hesabu,

2.1:MAHITAJI MENGINEYO: Vifa avya usafi ,fagio moja la chelewa ,fykeo moja,na Ndoo moja Lita 10.

3.0.Sheria na kanuni muhimu za shule hii, shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka  1978 na kama ilivyotelewa na Wizara ya Elimu ya mafunzo ya ufundi yenye dhahama  ya Elimu nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia  mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada yakuripoti shuleni,

a)Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b)Mahudhurio mazur ikatika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
c)Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d)kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
e)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule
f)Kutunza usafi wa mwili ,mavazi, nywele na mazingira ya shule,
g)Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
h)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
i)Kutunza mali ya umma

3.2.MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI  KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
a)Wizi
b)uasherati naUshoga
c)Ubakaji
d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile:bangi ,cocaine,mirungi,kuberi.na nk
e)Kupigana au kupiga
f)Kuharibu kwa makusudi mali yaUmma
g)Kudharau Bendera yaTaifa
h)Kuwa mjamzito /kupata mimba
i)Kutoa mimba
j)Kugoma,kuchochea,kuongoza au kushiriki vurugu
k)Kukataa adhabu kwa makusudi
l)Kuwa na simu
m)Kunyoa minyoo isiyotakiwa kama  vile  viduku n.k

4.0.MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI  NA MWANAFUNZI
a)Medical  Examination  form   ambayo itajazwa na mganga wa Hospitali ya Serikali .Fomu hii atakabidhiwa mzazi na mkuu wa shule
b)Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wakutoshiriki katika migomo ,fujo na makosa ya jinai.
c)Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA.
ANGALIZO:Mzazi/mlezi hakikisha kuwa fomu zote zinazotakiwa kujazwa na mwanafunzi /mzazi /mwenyekiti wa mtaa / mtendaji wa Kata na daktari zijazwe kikamilifu kabla ya shule kufunguliwa ili aje nazo mara anaporipoti shuleni.
Nawatakia maandalizi mema karibuni sana NGOMAI SEKONDARI.
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WIZARA YA ELIMU,  SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI NGOMAI
FOMU YA MAELEZO BINAFSI

A.KIAPO CHA MWANAFUNZI(IJAZWE NA MWANAFUNZI)

Mimi.......................................................................................................mwanafunzi wakidato cha (1) nimesoma na kuzielewa sheria za shule ya sekondari Ngomai naahidi kuwa nitazitekeleza kadri ya uwezo wangu nikishindwa kuzitekeleza hatua zichukuliwe na uongozi wa shule kulingan anakosa dhidi yangu .Hii ni pamoja na kusimamishwa  au kufukuzwa shule.
Saini ya mwanafunzi………………………………………….. tarehe………………………………
 (
PICHA YA MZAZI
)





B.KIAPO CHA MZAZI (IJAZWE NA MZAZI)
1.JINAKAMILI……………………………………………………………………………………….2KAZI ......................................................
3.ANUANI /MAHALI  NINAPOTOKA………………………………………………………….
4.NAMBA YA SIMU ………………………………………………………………………………

Mimi…………………………………………………………………………………ninakubali mtoto wangu ………………………………………………………… asome katika shule ya sekondari Ngomai tangu tarehe……………………………………………………………….
a)Ninakubali kumpa vifaa vilivyotajwa katika orodha na kuwa nitamhimiza mtoto wangu afanye bidii na kutii sheria za shule pamoja na kutokuacha shule mpaka atapomaliza kidato cha nne sheria kali zichukuliwe iwapo nitashindwa kutimiza majukumu yangu
b)Naelewa kuwa nafasi hii ya mtoto wangu kuingia kidato cha kwanza (1) siyo haki yake ila ni bahati aliyotunukiwa na Taifa ,Naahidi ya kuwa nitahakikisha atafuata sheria za shule,ashindwapo hatua zichukuliwe dhidi yangu.
SAHIHI YA MZAZI………………………………………………..TAREHE………………….

MTENDAJI KATA/KIJIJI
JINA………………………………………………………………….……..SAHIHI………………
MUHURI………………………………………………………………………………………………

