

*Kumb. Na EA. 45/257/01*

14 April, 2003

**WARAKA WA UTUMISHI NA. 1 WA MWAKA 2003**

**UTARATIBU WA WATUMISHI WA UMMA WANAOJIUNGA NA  
MAFUNZO KATIKA CHUO KIKUU HURIA CHA TANZANIA**

Tangu kuanzishwa kwa Chuo Kikuu Huria Nehini, watumishi wengi wa Serikali wameonesha nia ya kujiunga na mafunzo yatolewayo na chuo hicho. Hadi sasa hakuna mwongozo uliokwishatolewa kuhusu watumishi wanaojiunga na chuo hicho. Kutokana na kukosekana kwa mwongozo, watumishi wengi wamekuwa wakitumia muda wa kazi kwa kujisomea ama maofisini au kwenye Maktaba mbali mbali bila kujali masharti ya ajira zao.

**MWONGOZO:**

Ili kuweka bayana mazingira mazuri kati ya watumishi wanaojiunga na mafunzo katika Chuo Kikuu Huria na waajiri inaelekezwa kuwa:

- (i) Mtumishi anapomba kujiunga na Chuo Kikuu Huria ni lazima apitishie maombi kwa mwajiri wake ili mwajiri ajue kusudio la kujiendeleza kwa mtumishi wake. Hii itamwezesha mwajiri kuweka mazingira mazuri ya kutoa msaada utakaohitajika kwa mtumishi.
- (ii) Mtumishi aliyenjeunga na mafunzo hayo bila taarifa atakuwa anakiuka masharti ya kazi yake.
- (iii) Mtumishi anayehudhuria mafunzo ya Chuo Kikuu Huria atastahili likizo maalum wakati wa mitihani ili kumwezesha kufanya mitihani yake. Likizo hiyo haitakatwa katika likizo yake ya mwaka.
- (iv) Ili kuwapa motisha watumishi wanaohudhuria mafunzo, watalipwa shilingi laki mbili (TShs. 200,000/=) kwa ajili ya ununuzi wa vitabu kwa mwaka. Aidha katika mwaka wa mwisho wa mafunzo ambapo mtumishi atafanya utafiti wa kumaliza masomo atapewa shilingi laki tatu (TShs. 300,000/=) kumsaidia gharama za utafiti.

**BAADA YA KUHITIMU:**

Baada ya kumaliza mafunzo watumishi hao wanaweza kuomba kuajiriwa katika fani walizopata sifa kwa kufuata utaratibu ulioelezwa katika Sera ya Menejimenti na Ajira katika Utumishi wa Umma. Iwapo walichukua mafunzo ambayo ni ya kada zao wanazofanyia kazi wataendelea kufanya kazi zao katika vyeo vyao vya zamani, kwa kuzingatia Miundo ya maendeleo ya Utumishi ambayo imeweka utaratibu wa nanna ya kushughulikia watumishi waliojiendeleza kimafunzo.

**WAAJIRI:**

Waajiri wote wanashauriwa kuwahimiza watumishi wenye viwango vya chini vya elimu kujiendeleza kwa kujiunga na Chuo Kikuu Huria ili hatimaye waweze kuboresha utendaji kazi na kutoa huduma bora kwa Umma. Chuo hicho kina masharti nafuu ya kujiunga na gharama za mafunzo ni nafuu.

**Waraka huu utanza kutumika tarehe 1 / 7 / 2003.**

J. M. RUGUMYAMHETO,  
*Katibu Mkuu (Utumishi)*